วันที่ 20 ธ.ค.64 เวลา 08.00 น. รองศาสตราจารย์ ดร.ดวงพร ภู่ผะกา อธิการบดี มอบหมายให้อาจารย์ ดร.ณัฐปคัลภ์ ญาณมโนวิศิษฏ์ รองอธิการบดี พร้อมด้วยนายสุพจน์ สกุลธรรม หัวหน้างานประชาสัมพันธ์และเลขานุการอธิการบดี ร่วมประสานงานกับทีมแพทย์ พยาบาล กอ.รมน.จังหวัด ฉ.ช. บก.ควบคุม พล.ร.11 รวมไปถึงบุคลากรสาธารณสุข เพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่ประชาชน ที่เดินทางมาฉีดวัคซีนป้องกัน covid-19 โดยกลุ่มเป้าหมายหลักในวันนี้ คือ ผู้เข้ารับการฉีดวัคซีนกระตุ้นเข็ม 3 (Boostert) โดยไม่ต้องลงทะเบียน (Walk in) ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์
![](https://www.rru.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/m269609704-1024x561.jpg)